the gioi thu 3
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chuyện tình của hai nữ sinh Việt

Go down

Chuyện tình của hai nữ sinh Việt Empty Chuyện tình của hai nữ sinh Việt

Bài gửi  Admin Fri Sep 07, 2012 6:44 pm

Hà hy vọng cuộc tình kéo dài gần 10 năm của mình với cô bạn cùng trường cấp 2 sẽ kết thúc có hậu.

Mái tóc ngắn nhuộm ánh tím, sơ mi đóng thùng và cặp kính cận tri thức, trông Hà, sinh viên năm 3 một trường đại học ở Hà Nội, lịch lãm như một cậu thanh niên. Nhìn vẻ ngoài, giọng nói và tác phong "manly" của Hà, không ai nghĩ đó là một... cô nàng. Nét nữ tính nhất của nữ sinh này chỉ được bộc lộ qua điệu bộ rụt rè và cách nói chuyện nhỏ nhẹ... Hà đã có "người yêu" và hai người học khác trường.

Sinh ra trong gia đình có hai chị em gái ở Hà Nội, Hà được bố mẹ kỳ vọng nhiều bởi cô lễ phép, học giỏi. Thấy con gái từ nhỏ đến lớn chỉ thích mặc quần áo con trai và hầu như không mặc váy hay áo dài bao giờ, mẹ Hà hay rủ cô đi mua đồ điệu đàng. Những lần như vậy, cô thường miễn cưỡng mặc 1-2 lần để mẹ vui rồi cất vào tủ. Người chú ruột cũng thỉnh thoảng sang chuyện trò ý tứ với cháu gái và nhắc khéo Hà nên để ý tới vẻ ngoài nữ tính hơn. Tuy nhiên, Hà chỉ thích mặc đồ nam rồi tỏ ra là một thanh niên và không thích thú với việc mặc "áo chíp".

Hà tiết lộ, hầu như chưa từng mặc áo dài và chọn trường cấp ba không mặc đồng phục cũng là vì lý do "mặc áo chíp vướng, khó chịu". Nữ sinh ngành Tài chính Ngân hàng chia sẻ, cảm giác thích bạn nữ có từ ngày cô còn nhỏ. Trong tâm trí, Hà luôn nghĩ mình là con trai và có xu hướng tìm kiếm người yêu là nữ. Hà cho rằng, tình cảm ấy đến với mình tự nhiên và rất sớm khiến cô không tò mò hay lo lắng khi thấy thích con gái thay vì con trai.
[Only admins are allowed to see this image]

Hà định sẽ come-out với gia đình khi đã độc lập về kinh tế.
Lớn hơn một chút, Hà vào mạng tìm hiểu các tài liệu nước ngoài và tình cờ tìm thấy cộng đồng giống mình. Từ đó, cô không còn băn khoăn về sự khác biệt của mình nữa và cảm thấy được chia sẻ với những người cùng cảnh ngộ. Đôi lúc bản thân cô cũng bối rối khi không biết xếp mình vào nhóm người nào. Hà cho rằng mình không phải là lesbian (đồng tính nữ), mà do được sinh ra không đúng với giới tính sinh học là nữ. Hà nhận mình là nam nhưng sinh nhầm trong cơ thể của nữ. Cô ghét ai gọi mình là les mà chỉ muốn họ xem mình là nam.

"Với những người les, họ không nghĩ mình là nam và không thích giấu ngực còn em có xu hướng giấu ngực và thích được gọi là anh", Hà nói.

Người bạn gái hiện tại học cùng lớp cấp hai với Hà. Trước người yêu này, Hà từng "phải lòng" một bạn khác. "Ngày đầu tiên vào lớp, em đã có ấn tượng đặc biệt với bạn đó và cảm giác cô ấy chính là người mình đang tìm. Trong lớp, chúng em thường viết thư trao đổi qua lại", Hà kể.

Ở lớp mọi người thường gọi nhau là "bố - con" và Hà có cả một "đàn con" trong đó có cô bạn mà Hà cảm tình. Với "cô con gái" đặc biệt ấy, Hà thăm dò bằng cách viết thư rồi đưa lên bàn trên. Khi đã cảm thấy chắc chắn, cô "tăng tốc" và "cưa" đổ bạn gái sau gần một tuần bày tỏ tình cảm. Hà cho hay, cô thích người bạn gái đó ở sự thánh thiện và tốt bụng. Trái với phong cách nữ tính, yểu điệu của người yêu, Hà thích sự lịch lãm, sang trọng trong cách ăn mặc. Nhoẻn miệng cười nhẹ nhàng, Hà tự hào khoe: "Bạn ấy luôn xem em là nam và cảm thấy yên tâm khi đi bên cạnh bạn trai".

Không giống với các đôi yêu nhau khác giới, cặp của Hà gặp phải nhiều phiền toái khi muốn bày tỏ tình cảm nơi công cộng. Mỗi khi đi cùng bạn gái ra đường, Hà thường nhận được ánh mắt tò mò và những câu thắc mắc sau lưng "trai hay gái nhỉ?". Không thể tự do ôm hôn nơi công cộng, Hà và người yêu thường phải đợi vào phòng riêng mới dám.

"Chúng em cũng có cảm giác yêu đương giống như bao đôi trai gái khác. Không ít lần đi chơi, em cũng liều nắm tay và hôn bạn ấy. Trước đó em cũng đã phải ngó trước, sau để chắc không ai nhìn", Hà phá lên cười vui vẻ.

Hà kể, có lần vừa bước vào phòng vệ sinh nữ, lao công đang dọn dẹp trong đó lớn tiếng bảo cô nhầm và yêu cầu sang phòng dành cho nam.

Nhắc tới gia đình, Hà tâm sự, bố mẹ người yêu kịch liệt phản đối mối quan hệ của hai đứa mặc dù họ chỉ nghi ngờ mơ hồ. Còn với gia đình mình, Hà nghĩ mọi người cũng nghi nhưng chưa chắc chắn nên không hỏi. Mẹ và chú Hà cũng nhiều lần bóng gió về người đồng tính.

"Điều em lo lắng nhất trước khi come-out (công khai giới tính thật) là gia đình. Em định khi nào độc lập về kinh tế sẽ nói sự thật với người thân. Em không chắc tất cả mọi người đều chấp nhận nhưng có thể sẽ không quá gay gắt", Hà nói.

Lo lắng bạn gái sẽ không được hạnh phúc trọn vẹn, hồi năm cấp ba có lần Hà và "người ấy" định chia tay. Hà cũng định sẽ "quay về" làm con gái, cũng để tóc và mặc áo ngực nhưng không lâu sau cô trở lại với hình hài mình muốn. Cô muốn được sống là chính mình. Hiện tại, Hà phải dùng áo giấu ngực để che đi bộ ngực con gái của mình. Cảm thấy không thể xa, cả hai sau đó tìm về với nhau. Hà và người yêu dự định sau này sẽ thụ tinh nhân tạo và mỗi người mang thai một đứa con. Thậm chí, Hà còn nghĩ tới việc sẽ chuyển giới hẳn thành nam.

Hà Phương

*Tên nhân vật trong bài đã được thay đổi

Admin
Admin

https://thegioithu3.forum-viet.net

- Similar topics